Siro giảm đau hạ sốt Paracetamol-ratiopharm Lösung, 100ml
Siro giảm đau hạ sốt Paracetamol-ratiopharm Lösung là dung dịch uống chứa paracetamol (200 mg/5 ml tương đương 40 mg/ml) do ratiopharm GmbH (Đức) sản xuất, dùng để giảm đau nhẹ đến vừa và hạ sốt nhanh chóng. Dùng được cho trẻ sơ sinh từ 6 tháng tuổi, trẻ em và người lớn. Dạng siro hương vị cam dễ uống.
Đặc tính:
- Dung dịch uống chứa paracetamol nội địa Đức.
- Giảm đau nhẹ đến vừa (đau đầu, đau răng, đau cơ, đau người do cảm cúm, đau sau tiêm…) và hạ sốt nhanh chóng.
- Dạng siro hương vị cam uống trực tiếp tiện lợi.
- Dùng được cho cả gia đình, trẻ sơ sinh từ 6 tháng tuổi, trẻ em và người lớn.
Dùng trong các trường hợp:
- Sốt do các bệnh nhiễm trùng thông thường ở trẻ em (như cảm lạnh, cúm mùa).
- Đau nhẹ đến trung bình (như đau đầu đau họng, đau răng mọc răng, đau người do cảm cúm hoặc đau sau khi tiêm chủng).
- Các tình trạng viêm hoặc phản ứng sốt nhẹ do siêu vi khác.
Thành phần hoạt chất:
- 200 mg Paracetamol
Tá dược:
- Natri saccharin
- Hương cam tự nhiên, sấy phun
- Natri hydroxit để điều chỉnh pH
- Nước tinh khiết
- Natri disulfit
- Axit citric monohydrat
- Acesulfame kali
- Macrogol 400
- Glycerol 85%
Hướng dẫn sử dụng:
Dùng cốc đo lường trong hộp để đong mức uống theo chỉ dẫn liều lượng của bác sĩ với các mức có sẵn như: 1ml, 1,25ml, 2 l, 2,5ml, 3 ml, 3.75 ml, 4ml, 5ml, 6 ml.
- Đối với trẻ nhỏ có cân nặng trong khoảng 7kg – 9kg (tương đương 6 tháng – 12 tháng): dùng 2,5ml cho 4 lần uống.
- Đối với những bé có cân nặng trong khoảng 10kg – 12kg (tương đương 1 tuổi – 2 tuổi): dùng 3.75ml uống 4 lần.
- Đối với trẻ em có cân nặng từ 13kg đến 18kg (khoảng 2 tuổi -5 tuổi): uống 4 lần mỗi lần 5ml.
- Đối với trẻ em có cân nặng trong khoảng 19kg – 25kg (cỡ 5 tuổi – 8 tuổi) uống 7,5 ml x 4 lần.
- Còn trẻ em từ 26kg – 32kg cỡ 8-11 tuổi: uống 10ml x 4 lần.
- Cách 6 tiếng uống 1 lần.
- Nếu các triệu chứng không đỡ hoặc nặng hơn sau 3 ngày, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ.
- Không dùng quá liều khuyến cáo và không dùng kéo dài khi không có chỉ định của bác sĩ
- Thuốc đã được pha sẵn và có thể uống trực tiếp hoặc, nếu cần, có thể trộn với thức ăn và đồ uống.
- Không dùng nếu bạn bị dị ứng với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào khác của thuốc.
-
Mang thai:Nếu cần thiết, có thể dùng thuốc này trong thời kỳ mang thai. Bạn nên dùng liều thấp nhất có thể để giảm đau và/hoặc hạ sốt, và nên dùng thuốc trong thời gian ngắn nhất có thể. Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu cơn đau và/hoặc sốt không giảm hoặc nếu bạn cần dùng thuốc thường xuyên hơn.
-
Cho con bú:Paracetamol đi vào sữa mẹ. Vì cho đến nay chưa có tác dụng phụ nào đối với trẻ sơ sinh được báo cáo, nên nhìn chung không cần thiết phải ngừng cho con bú.
Bảo quản:
- Nơi khô ráo thoáng mát, tránh nhiệt độ cao. Để xa tầm tay trẻ nhỏ.
- Sau khi mở nắp, thuốc chỉ được sử dụng tối đa trong vòng 6 tháng và bảo quản ở nhiệt độ phòng.
Nhà sản xuất:
Merckle GmbH
Ludwig-Merckle-Str. 3
89143 Blaubeuren



















Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.